Hộp đèn trên nóc xe taxi được bật sáng khi nào?

Hộp đèn trên nóc xe taxi được bật sáng khi nào?

Ngày hỏi:14/04/2018

Hộp đèn trên nóc xe taxi được bật sáng khi nào? Xin chào Ban biên tập, tôi là Minh Thắng hiện đang sống và làm việc tại Bến Tre. Tôi hiện đang tìm hiểu về việc kinh doanh vận tải bằng xe ô tô. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi theo luật thì hộp đèn trên nóc xe taxi được bật sáng khi nào? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe Ban biên tập.

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Hộp đèn trên nóc xe taxi được bật sáng khi trong trường hợp được quy định tại Khoản 8 Điều 1 Thông tư 60/2015/TT-BGTVT sửa đổi Thông tư 63/2014/TT-BGTVT quy định về tổ chức, quản lý hoạt động kinh doanh vận tải bằng xe ô tô và dịch vụ hỗ trợ vận tải đường bộ, theo đó:

    Có hộp đèn với chữ “TAXI” gắn trên nóc xe, từ 18h đến 6h hộp đèn phải được bật sáng khi trên xe không có khách và tắt khi trên xe có khách.

    Như vây, hộp đèn trên nóc xe taxi phải được bật sáng từ 18h đến 6h khi xe không có khách.

    Trên đây là tư vấn về hộp đèn trên nóc xe taxi. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo Thông tư 60/2015/TT-BGTVT. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

    Chào thân ái và chúc sức khỏe!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn