Hợp đồng dịch vụ quảng cáo thương mại được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:09/06/2018

Hợp đồng dịch vụ quảng cáo thương mại theo Luật Thương mại 1997 được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi là Tuấn Anh. Hiện tại tôi đang tìm hiểu về quy định pháp luật liên quan đến lĩnh vực thương mại qua các thời kỳ. Cho tôi hỏi, theo Luật thương mại 1997 thì Hợp đồng dịch vụ quảng cáo thương mại được quy định cụ thể ra sao? Mong nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 195 Luật Thương mại 1997 thì Hợp đồng dịch vụ quảng cáo thương mại được quy định cụ thể như sau:

      1- Việc thuê dịch vụ quảng cáo thương mại phải được xác lập bằng hợp đồng;

      2- Hợp đồng dịch vụ quảng cáo thương mại phải được lập thành văn bản với những nội dung chủ yếu sau đây:

      a) Tên, địa chỉ các bên ký kết hợp đồng;

      b) Sản phẩm quảng cáo thương mại;

      c) Phương thức, phương tiện quảng cáo thương mại;

      d) Thời gian, phạm vi quảng cáo thương mại;

      đ) Phí dịch vụ, các chi phí khác có liên quan.

      Trên đây là nội dung tư vấn về Hợp đồng dịch vụ quảng cáo thương mại theo Luật Thương mại 1997. Để biết thêm thông tin chi tiết, bạn nên tham khảo thêm tại Luật Thương mại 1997.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hợp đồng dịch vụ
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn