Hợp đồng mua hàng quốc tế

Ngày hỏi:18/11/2010
Xin hỏi luật sư hợp đồng mua hàng quốc tế chỉ được lập dưới hình thức văn bản phải không?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Theo khoản 2 Điều 27 Luật thương mại 2005: "Mua bán hàng hoá quốc tế phải được thực hiện trên cơ sở hợp đồng bằng văn bản hoặc bằng hình thức khác có giá trị pháp lý tương đương."

      Như vậy ngoài hình thức bằng văn bản bạn có thể xác lập hợp đồng bằng điện báo, telex, fax, thông điệp dữ liệu.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn