Hủy bỏ công bố sử dụng dấu định lượng

Ngày hỏi:23/02/2019

Tôi có thắc mắc này muốn hỏi, mong Ban biên tập tư vấn. Cụ thể việc hủy bỏ công bố sử dụng dấu định lượng được thực hiện như thế nào? Tôi có thể tham khảo vấn đề này ở đâu? Mong Ban biên tập tư vấn giúp

Lan (***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 15 Thông tư 21/2014/TT-BKHCN về đo lường đối với lượng của hàng đóng gói sẵn do Bộ trưởng Bộ Khoa học và Công nghệ ban hành thì:

      1. Hủy bỏ công bố sử dụng dấu định lượng trên nhãn hàng đóng gói sẵn được áp dụng đối với các trường hợp sau đây:

      a) Cơ sở vi phạm nghiêm trọng quy định tại Điều 25 của Thông tư này;

      b) Cơ sở có văn bản thông báo hủy bỏ công bố gửi Chi cục Tiêu chuẩn Đo lường Chất lượng nơi cơ sở đăng ký hoạt động;

      c) Cơ sở bị phá sản, giải thể theo quy định của pháp luật.

      2. Trường hợp quy định tại Điểm b Khoản 1 Điều này, Chi cục Tiêu chuẩn Đo lường Chất lượng ký và đóng dấu tiếp nhận vào bản thông báo hủy bỏ công bố, gửi lại cho cơ sở và ghi vào sổ theo dõi, quản lý tiếp nhận công bố.

      Trên đây là nội dung quy định về việc hủy bỏ công bố sử dụng dấu định lượng. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 21/2014/TT-BKHCN.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hàng đóng gói sẵn
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn