Hủy kết quả xét chọn sản phẩm đạt Thương hiệu quốc gia Việt Nam được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:06/12/2019

Liên quan đến việc lựa chọn sản phẩm đạt Thương hiệu quốc gia. Ban biên tập cho hỏi: Hủy kết quả xét chọn sản phẩm đạt Thương hiệu quốc gia Việt Nam được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hủy kết quả xét chọn sản phẩm đạt Thương hiệu quốc gia Việt Nam được quy định tại Điều 10 Quyết định 30/2019/QĐ-TTg, cụ thể như sau:

      Bộ Công Thương xem xét hủy kết quả xét chọn sản phẩm đạt Thương hiệu quốc gia Việt Nam của doanh nghiệp trong các trường hợp sau:

      1. Gian lận, giả mạo giấy tờ, tài liệu trong quá trình xây dựng, nộp hồ sơ tham gia Chương trình.

      2. Gây ảnh hưởng tiêu cực tới uy tín, hình ảnh và Thương hiệu quốc gia Việt Nam trong nước và nước ngoài.

      3. Lợi dụng hình ảnh và Thương hiệu quốc gia Việt Nam để trục lợi, vi phạm pháp luật.

      4. Vi phạm quy chế quy định tại khoản 2 Điều 9 Quy chế này.

      5. Bị cơ quan chức năng xử lý hình sự, xử phạt hành chính có áp dụng hình thức tăng nặng.

      6. Giải thể, phá sản.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn