Kê khai không trung thực HS đề nghị cấp văn bản chấp thuận tổ chức cuộc thi người mẫu xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:22/07/2021

Cho hỏi việc kê khai không trung thực hồ sơ đề nghị cấp văn bản chấp thuận tổ chức cuộc thi người mẫu thì bị xử phạt thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Kê khai không trung thực HS đề nghị cấp văn bản chấp thuận tổ chức cuộc thi người mẫu xử phạt thế nào?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điểm a Khoản 1 Điều 12 Nghị định 38/2021/NĐ-CP có quy định:

      Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi kê khai không trung thực hồ sơ đề nghị cấp văn bản chấp thuận tổ chức cuộc thi người đẹp, người mẫu.

      Như vậy, hành vi kê khai không trung thực hồ sơ đề nghị cấp văn bản chấp thuận tổ chức cuộc thi người mẫu sẽ bị phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng.

      Lưu ý, mức phạt này áp dụng đối với cá nhân vi phạm, trường hợp tổ chức vi phạm mức phạt sẽ gấp đôi (Khoản 2, 3 Điều 5 Nghị định này).

      Đồng thời, buộc thu hồi văn bản chấp thuận tổ chức cuộc thi người mẫu (Điểm a Khoản 9 Điều 12 này).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn