Kho chai chứa LPG chứa được tối đa bao nhiêu?

Ngày hỏi:11/05/2017

Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật! Tôi có một thắc mắc cần được giải đáp. Khi tìm hiểu về vấn đề trạm cấp LPG bằng hệ thống chai chứa, tôi muốn biết sức chứa tối đa của kho chai cho phép là bao nhiêu? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được phản hồi từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi xin cảm ơn!
Đức Tuấn (0122****)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định tại Khoản 1 Điều 19 Thông tư 41/2011/TT-BCT về quản lý an toàn trong lĩnh vực khí dầu mỏ hóa lỏng thì:

    Sức chứa tối đa của kho chai cho phép là 1000 kg.

    Như vậy, kho chai chứa LPG chứa được tối đa 1000kg.

    Trên đây là quy định về sức chứa tối đa của kho chai chứa LPG. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 41/2011/TT-BCT.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn