Không được ghi tên tác giả trên nền ảnh Quốc kỳ của bìa sách?

Ngày hỏi:06/11/2020

Luật xuất bản quy định thế nào về cách ghi thông tin tác giả trên bìa sách có hình ảnh Quốc kỳ? Có được ghi tên tác giả lên đó không? Nhờ tư vấn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 6 Điều 27 Luật Xuất bản 2012 có quy định:

      Trường hợp bìa một của sách có hình ảnh Quốc kỳ, Quốc huy, Đảng kỳ, bản đồ Việt Nam, chân dung lãnh tụ, người đứng đầu Đảng và Nhà nước thì không ghi tên tác giả, người biên soạn, người chủ biên, họ tên người dịch, người phiên âm trên nền hình ảnh, chân dung đó.

      Như vậy nếu bìa sách có hình ảnh Quốc kỳ thì tên tác giả sách không được ghi trên nền hình ảnh của Quốc kỳ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn