Kinh doanh dịch vụ du lịch trong khu du lịch, điểm du lịch, đô thị du lịch Ngày hỏi:14/11/2016

Kinh doanh dịch vụ du lịch trong khu du lịch, điểm du lịch, đô thị du lịch được quy định như thế nào? Và được quy định cụ thể ở đâu? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi tên là Nguyễn Thanh Phong (email: phong**gmail.com, sdt: 098322****). Hiện nay, tôi thấy hoạt động du lịch rất phát triển. Nhiều loại hình kinh doanh dịch vụ trong khu du lịch, điểm du lịch, đô thị du lịch cũng xuất hiện. Vậy xin Ban biên tập tư vấn giúp vó những loại hình kinh doanh dịch vụ nào? Xin chân thành cảm ơn.

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Việc kinh doanh dịch vụ du lịch trong khu du lịch, điểm du lịch, đô thị du lịch đã được quy định cụ thể tại Điều 69 Luật Du lịch 2005.

    Theo đó, việc kinh doanh dịch vụ du lịch trong khu du lịch, điểm du lịch, đô thị du lịch được quy định như sau: kinh doanh dịch vụ du lịch trong khu du lịch, điểm du lịch, đô thị du lịch bao gồm kinh doanh lữ hành, lưu trú du lịch, vận chuyển khách du lịch, ăn uống, mua sắm, thể thao, giải trí, thông tin và các dịch vụ khác phục vụ khách du lịch.

    Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về kinh doanh dịch vụ du lịch trong khu du lịch, điểm du lịch, đô thị du lịch. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Luật Du lịch 2005.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn