Kinh doanh dịch vụ vũ trường ở địa điểm cách trường học dưới 200 mét thì bị xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:13/08/2021

Kinh doanh dịch vụ vũ trường ở địa điểm cách trường học dưới 200 mét thì sẽ bị xử phạt thế nào? Nhờ tư vấn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điểm g Khoản 6 Điều 15 Nghị định 38/2021/NĐ-CP có quy định:

      Phạt tiền từ 15.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với hành vi kinh doanh dịch vụ vũ trường ở địa điểm cách trường học, bệnh viện, cơ sở tôn giáo, tín ngưỡng, di tích lịch sử - văn hóa dưới 200 mét.

      Như vậy, trường hợp kinh doanh dịch vụ vũ trường ở địa điểm cách trường học dưới 200 mét thì sẽ bị phạt tiền từ 15.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng.

      Lưu ý, mức phạt này áp dụng đối với cá nhân vi phạm, trường hợp tổ chức vi phạm mức phạt sẽ gấp đôi (Khoản 2, 3 Điều 5 Nghị định này).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hoạt động vũ trường quá giờ
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn