Mở trạm thu mua nông sản tại các huyện có cần xin cấp phép không?

Ngày hỏi:25/11/2014
Tôi có mở một công ty chuyên kinh doanh hàng nông lâm thủy sản, nay tôi muốn mở trạm thu mua nông sản tại các huyện thì có phải xin cấp phép không?
    • Vấn đề bạn hỏi chúng tôi xin trả lời như sau:

      Tại Khoản 10, Điều 5 Luật ATTP số 55/2010/QH12 ngày 17 tháng 6 năm 2010: Sản xuất, kinh doanh thực phẩm tại cơ sở không có giấy chứng nhận cơ sở đủ điều kiện an toàn thực phẩm theo quy định của pháp luật là một trong các hành vi bị cấm.

      Vì vậy trong câu hỏi của bà Trần Thị Ánh Xuân xin trả lời bà là: Cơ sở của bà có phải xin cấp phép.


    Nguồn:

    Cổng thông tin điện tử Tỉnh Hà Nam
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn