Mức hỗ trợ kết nối giữa doanh nghiệp với các nhà thiết kế trong chương trình xúc tiến thương mại cấp quốc gia

Ngày hỏi:10/08/2019

Em đang tìm hiểu về các họat động của chương trình xúc tiến thương mại cấp quốc gia. Với những quy định mới nhất, ban biên tập cho em hỏi: Mức hỗ trợ đối với hoạt động kết nối giữa doanh nghiệp với các nhà thiết kế trong chương trình xúc tiến thương mại cấp quốc gia là bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức hỗ trợ kết nối giữa doanh nghiệp với các nhà thiết kế trong chương trình xúc tiến thương mại cấp quốc gia
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 3 Điều 23 Thông tư 11/2019/TT-BCT (có hiệu lực từ 16/09/2019), quy định về mức hỗ trợ đối với hoạt động kết nối giữa doanh nghiệp với các nhà thiết kế, cụ thể như sau:

      Hỗ trợ tối đa 100% kinh phí thực hiện các nội dung sau:

      - Tuyên truyền, quảng bá, mời các tổ chức, doanh nghiệp tham gia;

      - Tổ chức quản lý của đơn vị chủ trì: Công tác phí cho người của đơn vị chủ trì tham gia tổ chức, bưu chính, điện thoại, văn phòng phẩm;

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn