Mức hỗ trợ khi tổ chức đào tạo, tập huấn, nâng cao năng lực xúc tiến thương mại, phát triển thị trường

Ngày hỏi:10/08/2019

Bộ Công thương vừa ban hành những quy định mới điều chỉnh hoạt động xúc tiến thương mại trong khuôn khổ cấp quốc gia, liên quan đến những quy định mới này. Tôi nhờ ban biên tập hỗ trợ thắc mắc của tôi như sau: Mức hỗ trợ khi tổ chức đào tạo, tập huấn, nâng cao năng lực xúc tiến thương mại, phát triển thị trường là bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 3 Điều 26 Thông tư 11/2019/TT-BCT (có hiệu lực từ 16/09/2019) quy định về mức hỗ trợ khi tổ chức đào tạo, tập huấn, nâng cao năng lực xúc tiến thương mại, phát triển thị trường, cụ thể như sau:

      - Hỗ trợ tối đa 100% kinh phí thực hiện các nội dung sau:

      + Biên soạn nội dung đào tạo, tập huấn;

      + Biên dịch, phiên dịch;

      + In ấn tài liệu, văn phòng phẩm;

      + Giảng viên, báo cáo viên: Thù lao, ăn, ở, đi lại;

      + Hội trường, thiết bị, trang trí, giải khát giữa giờ;

      + Tổ chức quản lý của đơn vị chủ trì: Công tác phí cho người của đơn vị chủ trì tham gia tổ chức, quảng bá, mời tham gia, bưu chính, điện thoại.

      - Mỗi đơn vị tham gia được hỗ trợ không quá 02 học viên.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Xúc tiến thương mại
    Kinh phí hỗ trợ đào tạo
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn