Mức hỗ trợ khi tổ chức trưng bày, giới thiệu và xuất khẩu hàng hóa qua gian hàng chung trên sàn giao dịch thương mại điện tử

Ngày hỏi:10/08/2019

Công ty tôi xuất khẩu hàng nội thất qua gian hàng chung trên sàn giao dịch thương mại điện tử, tôi được biết thông tư mới vừa được ban hành. Nhờ các bạn phản hồi nội dung sau: Mức hỗ trợ khi tổ chức trưng bày, giới thiệu và xuất khẩu hàng hóa qua gian hàng chung trên sàn giao dịch thương mại điện tử là bao nhiêu? Cảm ơn rất nhiều!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 3 Điều 9 Thông tư 11/2019/TT-BCT (có hiệu lực từ 16/09/2019) quy định về mức hỗ trợ đối với hoạt động tổ chức trưng bày, giới thiệu và xuất khẩu hàng hóa qua gian hàng chung trên sàn giao dịch thương mại điện tử, cụ thể như sau:

      Hỗ trợ tối đa 100% kinh phí thực hiện không quá 12 tháng đối với các nội dung sau:

      - Duy trì tư cách thành viên;

      - Xây dựng quy trình, đánh mã, quản lý kho các sản phẩm dự định bán qua gian hàng chung trên sàn giao dịch thương mại điện tử;

      - Quản lý gian hàng chung trực tuyến: cập nhật hình ảnh, thông tin, giá cả mỗi sản phẩm theo danh mục của sàn thương mại điện tử, xác nhận đơn hàng, thông báo kho xuất hàng, tiếp nhận thông tin về các vấn đề phát sinh sau bán hàng;

      - Quảng bá gian hàng chung thông qua mạng xã hội, công cụ tìm kiếm trên internet;

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Sàn giao dịch thương mại điện tử
    Tham gia trưng bày triển lãm
    Chế độ hỗ trợ
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn