Mức phạt không bảo đảm đủ dung lượng khi cung cấp cổng trung kế của tổng đài kết nối với hệ thống cung cấp dịch vụ 116

Ngày hỏi:14/04/2018

Mức phạt không bảo đảm đủ dung lượng khi cung cấp cổng trung kế của tổng đài kết nối với hệ thống cung cấp dịch vụ 116 được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập. Tôi tên Tuấn Anh, hiện nay tôi đang sống và làm việc tại Tp.HCM. Tôi cần tìm hiểu một số vấn đề về xử phạt vi phạm hành chính. Ban biên tập cho tôi hỏi: Mức phạt không bảo đảm đủ dung lượng khi cung cấp cổng trung kế của tổng đài kết nối với hệ thống cung cấp dịch vụ 116 được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong sớm nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Tôi xin chân thành cảm ơn và gửi lời chúc sức khỏe đến Ban biên tập.          

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức phạt không bảo đảm đủ dung lượng khi cung cấp cổng trung kế của tổng đài kết nối với hệ thống cung cấp dịch vụ 116
      (ảnh minh họa)
    • Theo quy định tại Điểm a Khoản 3 Điều 27 Nghị định 174/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực bưu chính, viễn thông, công nghệ thông tin và tần số vô tuyến điện thì nội dung này được quy định như sau:

      Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

      Không bảo đảm đủ dung lượng hoặc không bảo đảm đúng thời gian khi cung cấp cổng trung kế của tổng đài kết nối với hệ thống cung cấp dịch vụ 116.

      Trên đây là nội dung tư vấn về Mức phạt không bảo đảm đủ dung lượng khi cung cấp cổng trung kế của tổng đài kết nối với hệ thống cung cấp dịch vụ 116. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này vui lòng tham khảo thêm tại Nghị định 174/2013/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn