Nạp LPG vào chai LPG không thuộc sở hữu

Ngày hỏi:18/11/2010
Nạp LPG vào chai LPG không thuộc sở hữu cua mình thì bị xử phạt như thế nào?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Điều 54 Nghị định số 97/2013/NĐ - CP về sử phạy vi phạm hành chính trong lĩnh vực dầu khí, kinh doanh xăng dầu và khí dầu mỏ hóa lỏng quy định xử phạt về nạp LPG vào chai LPG không thuộc sở hữu như sau:

      - Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 40.000.000 đồng (điểm b, khoản 3).

      - Tịch thu chai LPG và LPG chai (điểm a, khoản 4).

      - Tước quyền sử dụng giấy chứng nhận đủ điều kiện nạp LPG vào chai từ 1 đến 3 tháng (điểm b khoản 4).

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn