Nghĩa vụ phải chứng minh tổn thất

Ngày hỏi:11/04/2014

Ai có nghĩa vụ phải chứng minh tổn thất?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Theo Điều 304 Luật thương mại, Bên yêu cầu bồi thường thiệt hại có nghĩa vụ chứng minh tổn thất, cụ thể như sau: Bên yêu cầu bồi thường thiệt hại phải chứng minh tổn thất, mức độ tổn thất do hành vi vi phạm gây ra và khoản lợi trực tiếp mà bên bị vi phạm đáng lẽ được hưởng nếu không có hành vi vi phạm.


    Nguồn:

    Theo TinMới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chứng minh tổn thất
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn