Nguyên tắc sử dụng tem điện tử thuốc lá, rượu của tổ chức, cá nhân

Ngày hỏi:14/04/2021

Nguyên tắc sử dụng tem điện tử thuốc lá, rượu của tổ chức, cá nhân được quy định như thế nào? Nhờ tư vấn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 2 Điều 4 Thông tư 23/2021/TT-BTC (Có hiệu lực từ 15/05/2021) quy định về nguyên tắc sử dụng tem điện tử của tổ chức, cá nhân gồm có:

      - Sử dụng tem điện tử đúng mục đích, đúng đối tượng theo quy định tại Thông tư này.

      - Không tự ý trao đổi, mua, bán, vay, mượn tem điện tử.

      - Không cố ý làm mất hoặc cố ý làm hư hỏng tem điện tử được bán.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn