Nhập khẩu chai LPG đã qua sử dụng

Ngày hỏi:18/11/2010
Nhập khẩu chai LPG đã qua sử dụng bị xử phạt như thế nào?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Điều 47 Nghị định số 97/2013/NĐ - CP về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực dầu khí, kinh doanh xăng dầu và khí dầu mỏ hóa lỏng quy định đối với hành vi nhập khẩu chai LPG đã qua sử dụng như sau:

      - Phạt tiền từ 50.000.000 đồng đến 60.000.000 đồng (điểm a khoản 2).

      - Tịch thu chai LPG đã qua sử dụng (điểm a khoản 4).

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn