Nội dung huấn luyện lý thuyết cho người làm công việc xây lắp điện

Ngày hỏi:23/08/2021

Liên quan đến quy định về huẩn luyện an toàn điện. Cho hỏi: Nội dung huấn luyện lý thuyết cho người làm công việc xây lắp điện được quy định ra sao? Mong sớm nhận hồi đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nội dung huấn luyện lý thuyết cho người làm công việc xây lắp điện quy định tại Khoản 3 Điều 5 Thông tư 05/2021/TT-BCT (Có hiệu lực từ 22/09/2021), cụ thể như sau;

      - An toàn trong việc đào, đổ móng cột; đào mương cáp ngầm;

      - An toàn trong việc lắp, dựng cột;

      - An toàn trong việc rải, căng dây dẫn, dây chống sét;

      - An toàn trong việc lắp đặt thiết bị điện.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT