Nội dung quảng cáo mỹ phẩm phải thể hiện tên của người chịu trách nhiệm đưa sản phẩm ra thị trường

Ngày hỏi:13/04/2021

Xin hỏi trường hợp cá nhân muốn quảng cáo mỹ phẩm của mình thì nội dung quảng cáo mỹ phẩm phải thể hiện tên của người chịu trách nhiệm đưa sản phẩm ra thị trường đúng không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nội dung quảng cáo mỹ phẩm phải thể hiện tên của người chịu trách nhiệm đưa sản phẩm ra thị trường
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 2 Điều 4 Nghị định 181/2013/NĐ-CP quy định nội dung trên như sau:

      - Quảng cáo mỹ phẩm phải có các nội dung sau đây:

      + Tên mỹ phẩm;

      + ...................;

      + Tên, địa chỉ của tổ chức, cá nhân chịu trách nhiệm đưa sản phẩm ra thị trường.

      Như vậy, trường hợp khi cá nhân quảng cáo mỹ phẩm của mình thì nội dung phải thể hiện tên cá nhân chịu trách nhiệm đưa sản phẩm ra thị trường.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn