Nội dung thông báo về việc thực hiện khuyến mại của thương nhân được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:02/07/2018

Nội dung thông báo về việc thực hiện khuyến mại của thương nhân được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi tên là Văn Tình. Tôi đang có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Cụ thể, Ban biên tập cho tôi hỏi: Nội dung thông báo về việc thực hiện khuyến mại của thương nhân được quy định ra sao? Văn bản pháp luật nào quy định về vấn đề này? Hi vọng sớm nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nội dung thông báo về việc thực hiện khuyến mại của thương nhân được quy định như thế nào?
      (ảnh minh họa)
    • Nội dung thông báo về việc thực hiện khuyến mại của thương nhân được quy định tại Khoản 5 Điều 17 Nghị định 81/2018/NĐ-CP hướng dẫn Luật thương mại về hoạt động xúc tiến thương mại do Thủ tướng Chính phủ ban hành như sau:

      - Tên thương nhân thực hiện khuyến mại;

      - Tên chương trình khuyến mại;

      - Địa bàn thực hiện khuyến mại (các tỉnh, thành phố nơi thương nhân thực hiện khuyến mại);

      - Hình thức khuyến mại;

      - Hàng hóa, dịch vụ được khuyến mại;

      - Hàng hóa, dịch vụ dùng để khuyến mại (giải thưởng, quà tặng);

      - Thời gian thực hiện khuyến mại;

      - Khách hàng của chương trình khuyến mại (đối tượng hưởng khuyến mại);

      - Cơ cấu giải thưởng và tổng giá trị giải thưởng của chương trình khuyến mại;

      - Nội dung chi tiết chương trình khuyến mại.

      - Trường hợp nhiều thương nhân cùng phối hợp thực hiện chương trình khuyến mại thì phải nêu rõ tên của các thương nhân cùng thực hiện, nội dung tham gia cụ thể và trách nhiệm cụ thể của từng thương nhân tham gia thực hiện trong chương trình.

      Trên đây là câu trả lời về nội dung của thông báo thực hiện khuyến mại của thương nhân. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Nghị định 81/2018/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn