Nội dung thực hiện khi tổ chức tham gia khóa đào tạo trọn gói của các tổ chức đào tạo xúc tiến thương mại

Ngày hỏi:12/08/2019

Thông tư 11 tôi nghe nói mới được Bộ Công thương ban hành gần đây. Ban biên tập cho tôi hỏi: nội dung thực hiện khi tổ chức tham gia khóa đào tạo trọn gói của các tổ chức đào tạo được thông tư này quy định như thế nào? Mong hỗ trợ!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nội dung thực hiện khi tổ chức tham gia khóa đào tạo trọn gói của các tổ chức đào tạo xúc tiến thương mại
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 1 Điều 27 Thông tư 11/2019/TT-BCT (có hiệu lực từ 16/09/2019) quy định nội dung thực hiện khi tổ chức tham gia khóa đào tạo trọn gói của các tổ chức đào tạo (trực tiếp và trực tuyến), cụ thể:

      - Học phí trọn gói của khóa học;

      - Tổ chức quản lý của đơn vị chủ trì: Công tác phí cho người của đơn vị chủ trì tham gia tổ chức, quảng bá, mời tham gia, bưu chính, điện thoại.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn