Nơi nộp tiền phạt khi có hành vi vi phạm quy định pháp luật về cạnh tranh

Ngày hỏi:08/10/2019

Việc nộp tiền phạt khi có hành vi vi phạm quy định pháp luật cạnh tranh được nộp ở đâu? Mong được giải đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 32 Nghị định 75/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 01/12/2019) quy định việc nộp tiền phạt khi có hành vi vi phạm quy định pháp luật cạnh tranh, cụ thể như sau:

      => Tổ chức, cá nhân bị phạt tiền theo quyết định xử lý vụ việc cạnh tranh, quyết định xử phạt hành chính về hành vi vi phạm quy định pháp luật về cạnh tranh khác phải nộp tiền phạt tại Kho bạc Nhà nước ghi trong quyết định xử lý vụ việc cạnh tranh, quyết định xử phạt hành chính về hành vi vi phạm quy định pháp luật về cạnh tranh khác.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn