Pha trộn các chất phụ gia vào xăng dầu

Ngày hỏi:18/11/2010
Hiện nay các cửa hàng xăng dầu thường có hành vi pha trộn các chất phụ gia vào xăng dầu làm thay đổi chất lượng xăng dầu để các cửa hàng được lợi nhiều nhât. Vậy hành vi pha trộn các chất phụ gia vào xăng dầu bị xử phạt như thế nào?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Điều 23 Nghị định số 07/2013/NĐ - CP về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực dầu khí, kinh doanh xăng dầu và khí dầu mỏ hóa lòng đối với hành vi pha trộn chất phụ gia vào xăng dầu làm thay đổi chất lượng xăng dầu được quy định như sau:

      1. Phạt tiền từ 1,5 lần đến 2,5 lần giá trị hàng hóa vi phạm (điểm a khoản 2).

      2. Buộc tái chế xăng dầu có chất lượng không phù hợp với quy định (điểm c khoản 4).

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn