Quảng cáo thực phẩm chức năng buộc phải ghi "Sản phẩm này không phải là thuốc và không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh”?

Ngày hỏi:13/04/2021

Xin hỏi khi quảng cáo thực phẩm chức năng buộc phải ghi khuyến cáo "Sản phẩm này không phải là thuốc và không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh” hay không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 3b Điều 5 Nghị định 181/2013/NĐ-CP quy định nội dung trên như sau:

      - Quảng cáo thực phẩm chức năng phải thực hiện theo quy định tại Khoản 2 Điều này và các nội dung sau đây:

      + Tác dụng chính và các tác dụng phụ (nếu có);

      + Khuyến cáo “Sản phẩm này không phải là thuốc và không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh”.

      Như vậy, khi quảng cáo thực phẩm chức năng phải ghi khuyến cáo "Sản phẩm này không phải là thuốc và không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh” theo quy định.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Biển quảng cáo
    Chi phí quảng cáo
    Công trình quảng cáo
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn