Quy mô hội chợ, triển lãm quốc tế ở nước ngoài

Ngày hỏi:09/08/2019

Khác với các hội chợ, triển lãm trong nước như em được thấy và chứng kiến. Ban biên tập cho em hỏi: Quy mô hội chợ, triển lãm quốc tế ở nước ngoài được quy định như thế nào ạ? Mong hỗ trợ với căn cứ mới nhất hiện nay ạ!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2 Điều 5 Thông tư 11/2019/TT-BCT (có hiệu lực từ 16/09/2019) quy định về quy mô của hội chợ, triển lãm quốc tế ở nước ngoài, với nội dung cụ thể như sau:

      Hội chợ, triển lãm đa ngành có quy mô:

      - Tối thiểu 12 gian hàng và tối thiểu 12 doanh nghiệp tham gia.

      Hội chợ, triển lãm chuyên ngành có quy mô:

      - Tối thiểu 06 gian hàng và tối thiểu 06 doanh nghiệp tham gia.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn