Quy trình xác nhận kết quả mở thưởng bằng lồng cầu?

Ngày hỏi:23/08/2019

Tôi nghe nói đã có văn bản quy định về xổ số Vietlot Luật sư cho tôi hỏi theo quy định mới nhất của pháp luật hiện nay thì quy trình xác nhận kết quả mở thưởng bằng lồng cầu được thực hiện như thế nào?

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điểm c Khoản 1 Điều 22 Thông tư 36/2019/TT-BTC (có hiệu lực từ ngày 01/08/2019) về hoạt động kinh doanh xổ số tự chọn số điện toán có quy định về quy trình quy trình xác nhận kết quả mở thưởng bằng lồng cầu cụ thể như sau:

      Điều 22. Quy trình quay số mở thưởng

      1. Quy trình quay số mở thưởng đối với hình thức quay số mở thưởng bằng lồng cầu:

      ...

      c) Xác nhận kết quả mở thưởng: Kết quả quay số mở thưởng phải được lập thành biên bản, có xác nhận của Hội đồng giám sát xổ số tự chọn số điện toán (sau đây gọi là Hội đồng giám sát xổ số) đảm bảo tính khách quan, trung thực và tuân thủ đúng quy trình mở thưởng theo quy định.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn