Quyền và nghĩa vụ trước ngày 01/01/2013 của doanh nghiệp thẩm định giá được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:15/08/2018

Nhờ tổ tư vấn giải đáp giúp: Quyền và nghĩa vụ trước ngày 01/01/2013 của doanh nghiệp thẩm định giá được quy định như thế nào? Có văn bản nào nói về vấn đề này hay không?

Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Quyền và nghĩa vụ trước ngày 01/01/2013 của doanh nghiệp thẩm định giá được quy định tại Điều 18 Pháp lệnh Giá năm 2002 với nội dung như sau:

      - Yêu cầu cơ quan, tổ chức, cá nhân có nhu cầu thẩm định giá cung cấp tài liệu, số liệu có liên quan đến thẩm định giá;

      - Thu tiền dịch vụ thẩm định giá theo thoả thuận trong hợp đồng;

      - Chịu trách nhiệm trước pháp luật về kết quả thẩm định giá của mình. Trong trường hợp kết quả thẩm định giá không đúng, gây thiệt hại cho Nhà nước, tổ chức, cá nhân thì phải bồi thường theo quy định của pháp luật;

      - Các quyền và nghĩa vụ khác theo quy định của pháp luật.

      Trên đây là nội dung trả lời về quyền và nghĩa vụ trước ngày 01/01/2013 của doanh nghiệp thẩm định giá. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Pháp lệnh Giá năm 2002.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Doanh nghiệp thẩm định giá
    Thẩm định giá
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn