Sử dụng danh hiệu cuộc thi người mẫu khi đã có quyết định hủy kết quả cuộc thi thì bị xử phạt bao nhiêu tiền?

Ngày hỏi:22/07/2021

Cho hỏi, hành vi sử dụng danh hiệu cuộc thi người mẫu khi đã có quyết định hủy kết quả cuộc thi thì sẽ bị xử phạt bao nhiêu tiền?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điểm c Khoản 3 Điều 12 Nghị định 38/2021/NĐ-CP có quy định:

      Phạt tiền từ 15.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với hành vi sử dụng danh hiệu, giải thưởng cuộc thi người đẹp, người mẫu sau khi bị thu hồi hoặc có quyết định hủy kết quả cuộc thi, liên hoan.

      Như vậy, hành vi sử dụng danh hiệu cuộc thi người mẫu khi đã có quyết định hủy kết quả cuộc thi thì sẽ bị phạt tiền từ 15.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng.

      Lưu ý, mức phạt này áp dụng đối với cá nhân vi phạm, trường hợp tổ chức vi phạm mức phạt sẽ gấp đôi (Khoản 2, 3 Điều 5 Nghị định này).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn