Sử dụng hệ thống thông tin tự động trong sử dụng chứng từ điện tử

Ngày hỏi:13/03/2017

Sử dụng hệ thống thông tin tự động trong sử dụng chứng từ điện tử. Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi tên là Hoài Nam, có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Cho tôi hỏi, việc sử dụng hệ thống thông tin tự động trong sử dụng chứng từ điện tử được quy định thế nào? Sử dụng hệ thống thông tin tự động trong sử dụng chứng từ điện tử.

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định tại Điều 10 Nghị định 27/2007/NĐ-CP về giao dịch điện tử trong hoạt động tài chính thì:

    1. Chứng từ điện tử được gửi, nhận và xử lý giữa cá nhân với hệ thống thông tin tự động hoặc giữa các hệ thống thông tin tự động với nhau không bị phủ nhận giá trị pháp lý.

    2. Tổ chức, cá nhân chịu toàn bộ trách nhiệm trong việc sử dụng hệ thống thông tin tự động trong các hoạt động tài chính của mình.

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về Sử dụng hệ thống thông tin tự động trong sử dụng chứng từ điện tử. 

    Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 27/2007/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn