Sử dụng tường ngăn cháy của kho chứa LPG như thế nào?

Ngày hỏi:11/05/2017

Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật! Tôi phụ trách khâu thi công xây dựng kho chứa LPG trong dự án kinh doanh LPG của công ty. Tôi đang phân vân về cách thức sử dụng tường ngăn cháy được pháp luật quy định như thế nào? Văn bản nào điều chỉnh vấn đề này? Mong nhận được trả lời từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Xin chân thành cảm ơn!
Huy Hoàng (0986****)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Vấn đề sử dụng tường ngăn cháy của kho chứa LPG được quy định tại Điều 22 Thông tư 41/2011/TT-BCT về quản lý an toàn trong lĩnh vực khí dầu mỏ hóa lỏng. Cụ thể là:

    1.Tường ngăn cháy phải không có lỗ hổng, được xây vững chắc bằng gạch, bê tông hoặc các vật liệu khác, phải đảm bảo giới hạn chịu lửa ít nhất 150 phút.

    2.Chiều cao tường ngăn cháy của kho chứa phải cao hơn bồn chứa tối thiểu 0,5 m.

    Trên đây là quy định về việc sử dụng tường ngăn cháy của kho chứa LPG. Để hiểu rõ hơn vấn đề này bạn có thể tìm hiểu thêm tại Thông tư 41/2011/TT-BCT.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn