Tên thành phần trên nhãn hàng hóa để gây chú ý thì phải ghi thế nào?

Ngày hỏi:02/07/2020

Cho mình hỏi về việc ghi thành phần trên nhãn hàng hóa. Đối với tên thành phần được ghi để gây chú ý thì phải ghi như thế nào? Nhờ hỗ trợ theo quy định mới nhất.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 8 Thông tư 05/2019/TT-BKHCN (Có hiệu lực từ 01/01/2021) quy định về cách ghi tên thành phần trên nhãn hàng hóa như sau:

      Trường hợp tên của thành phần được ghi trên nhãn hàng hóa để gây sự chú ý đối với hàng hóa thì thành phần đó bắt buộc phải ghi định lượng, việc ghi định lượng không bắt buộc phải ghi kèm theo vị trí của thành phần mà có thể ghi trong các mục khác của nhãn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn