Thẩm quyền ban hành quyết định và thu hồi phù hiệu, biển hiệu xe ô tô kinh doanh vận tải

Ngày hỏi:13/03/2020

Ban biên tập cho tôi hỏi: Cơ quan nào có thẩm quyền ban hành quyết định và thu hồi phù hiệu, biển hiệu xe ô tô kinh doanh vận tải? Nhờ hỗ trợ theo quy định mới, cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thẩm quyền ban hành quyết định và thu hồi phù hiệu, biển hiệu xe ô tô kinh doanh vận tải
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 11 Điều 22 Nghị định 10/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 01/4/2020) quy định:

      Sở Giao thông vận tải:

      - Ban hành quyết định và thu hồi phù hiệu, biển hiệu do cơ quan mình cấp đối với Đơn vị kinh doanh vận tải bị thu hồi phù hiệu, biển hiệu theo quy định tại khoản 10 Điều này;

      - Gửi quyết định thu hồi phù hiệu, biển hiệu cho đơn vị kinh doanh vận tải và phải đăng tải thông tin trên Trang thông tin điện tử của Sở Giao thông vận tải;

      => Như vậy, Sở Giao thông vận tải có thẩm quyền ban hành quyết định và thu hồi phù hiệu, biển hiệu xe ô tô kinh doanh vận tải.

      Trên đây là nội dung hỗ trợ!

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn