Thẩm quyền cấp giấy phép hoạt động in xuất bản phẩm

Ngày hỏi:20/10/2018

Xin chào Ban biên tập, tôi là Minh Huyền hiện đang công tác tại một cơ sở in ấn. Tôi muốn tìm quy định về hoạt động xuất bản. Cụ thể cho tôi hỏi thẩm quyền cấp giấy phép hoạt động in xuất bản phẩm được quy định như thế nào? Mong được giải đáp giúp. Chân thành cảm ơn!

Thanh Huyền - Long An

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thẩm quyền cấp giấy phép hoạt động in xuất bản phẩm được quy định tại Khoản 3 Điều 32 Luật Xuất bản 2012, theo đó:

      Thẩm quyền cấp giấy phép hoạt động in xuất bản phẩm:

      a) Bộ Thông tin và Truyền thông cấp giấy phép cho cơ sở in của cơ quan, tổ chức ở trung ương;

      b) Ủy ban nhân dân cấp tỉnh cấp giấy phép cho cơ sở in ở địa phương.

      Trên đây là tư vấn về thẩm quyền cấp giấy phép hoạt động in xuất bản phẩm. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn