Thẩm quyền cấp giấy phép phê duyệt nội dung bản ghi âm ghi hình ca múa nhạc sân khấu nhập khẩu

Ngày hỏi:23/05/2017

Cơ quan nào có thẩm quyền cấp giấy phép phê duyệt nội dung bản ghi âm, ghi hình ca múa nhạc, sân khấu nhập khẩu? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi Kim Hoa hiện đang sống và làm việc tại Long An. Tôi muốn tìm hiểu cơ quan nào có thẩm quyền cấp giấy phép phê duyệt nội dung bản ghi âm, ghi hình ca múa nhạc, sân khấu nhập khẩu? Vấn đề này được quy định tại văn bản nào? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thẩm quyền cấp giấy phép phê duyệt nội dung bản ghi âm ghi hình ca múa nhạc sân khấu nhập khẩu được quy định tại Điểm b Khoản 2 Điều 8 Thông tư 28/2014/TT-BVHTTDL quy định về quản lý hoạt động mua bán hàng hóa quốc tế thuộc diện quản lý chuyên ngành văn hóa của Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch, theo đó:

      Thẩm quyền cấp giấy phép phê duyệt nội dung bản ghi âm, ghi hình ca múa nhạc, sân khấu nhập khẩu:

      - Cục Nghệ thuật biểu diễn tiếp nhận hồ sơ và cấp giấy phép phê duyệt nội dung bản ghi âm, ghi hình ca múa nhạc, sân khấu do các tổ chức thuộc cơ quan Trung ương nhập khẩu.

      - Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tiếp nhận hồ sơ và cấp giấy phép phê duyệt nội dung bản ghi âm, ghi hình ca múa nhạc, sân khấu do các đối tượng còn lại thuộc địa phương nhập khẩu.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thẩm quyền cấp giấy phép phê duyệt nội dung bản ghi âm ghi hình ca múa nhạc sân khấu nhập khẩu. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 28/2014/TT-BVHTTDL.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn