Thẩm quyền phê duyệt nội dung tác phẩm mỹ thuật ứng dụng

Ngày hỏi:23/05/2017

Cơ quan nào có thẩm quyền phê duyệt nội dung tác phẩm mỹ thuật ứng dụng? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Kim Nhật hiện đang sống và làm việc tại Long An. Tôi là một họa sĩ. Tôi muốn biết cơ quan nào có thẩm quyền phê duyệt nội dung tác phẩm mỹ thuật ứng dụng? Vấn đề này được quy định tại văn bản nào? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thẩm quyền phê duyệt nội dung tác phẩm mỹ thuật ứng dụng được quy định tại Khoản 2 Điều 7 Thông tư 28/2014/TT-BVHTTDL quy định về quản lý hoạt động mua bán hàng hóa quốc tế thuộc diện quản lý chuyên ngành văn hóa của Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch, theo đó:

      Thẩm quyền phê duyệt nội dung tác phẩm mỹ thuật ứng dụng:

      a) Cục Mỹ thuật, Nhiếp ảnh và Triển lãm tiếp nhận hồ sơ và phê duyệt nội dung tác phẩm mỹ thuật ứng dụng do các tổ chức thuộc cơ quan Trung ương nhập khẩu;

      b) Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tiếp nhận hồ sơ và phê duyệt nội dung tác phẩm mỹ thuật ứng dụng do các đối tượng còn lại thuộc địa phương nhập khẩu.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thẩm quyền phê duyệt nội dung tác phẩm mỹ thuật ứng dụng. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 28/2014/TT-BVHTTDL.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn