Thẩm quyền xử phạt của Chiến sĩ Bộ đội biên phòng về hoạt động buôn bán hàng giả?

Ngày hỏi:28/12/2020

Xin hỏi về thẩm quyền xử phạt của Chiến sĩ Bộ đội biên phòng đang thi hành công vụ trong hoạt động buôn bán hàng giả?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 85 Nghị định 98/2020/NĐ-CP quy định về thẩm quyền như sau:

      - Chiến sĩ Bộ đội biên phòng đang thi hành công vụ có quyền:

      + Phạt cảnh cáo;

      + Phạt tiền đến 500.000 đồng đối với cá nhân và phạt tiền đến 1.000.000 đồng đối với tổ chức.

      Trên đây là quy định thẩm quyền xử phạt của Chiến sĩ Bộ đội biên phòng trong hoạt động buôn bán hàng giả.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT