Thẩm quyền xử phạt VPHC của Cảnh sát viên Cảnh sát biển trong lĩnh vực văn hóa, quảng cáo

Ngày hỏi:04/06/2021

Nhờ tư vấn thẩm quyền xử phạt VPHC của Cảnh sát viên Cảnh sát biển trong lĩnh vực văn hóa và quảng cáo?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thẩm quyền xử phạt VPHC của Cảnh sát viên Cảnh sát biển trong lĩnh vực văn hóa, quảng cáo
      (ảnh minh họa)
    • Khoản 1 Điều 68 Nghị định 38/2021/NĐ-CP có quy định về thẩm quyền xử phạt VPHC của Cảnh sát viên Cảnh sát biển trong lĩnh vực văn hóa, quảng cáo như sau:

      Cảnh sát viên Cảnh sát biển đang thi hành công vụ có quyền:

      - Phạt cảnh cáo;

      - Phạt tiền đến 1.000.000 đồng đối với hành vi vi phạm hành chính trong lĩnh vực văn hóa; phạt tiền đến 1.500.000 đồng đối với hành vi vi phạm hành chính trong lĩnh vực quảng cáo.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn