Thẩm quyền xử phạt VPHC của công chức Hải quan trong lĩnh vực văn hóa, quảng cáo

Ngày hỏi:08/06/2021

Nhờ tư vấn thẩm quyền xử phạt VPHC của công chức Hải quan trong lĩnh vực văn hóa và quảng cáo? Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thẩm quyền xử phạt VPHC của công chức Hải quan trong lĩnh vực văn hóa, quảng cáo
      (ảnh minh họa)
    • Khoản 1 Điều 69 Nghị định 38/2021/NĐ-CP có quy định thẩm quyền xử phạt VPHC của công chức Hải quan trong lĩnh vực văn hóa, quảng cáo như sau:

      Công chức Hải quan đang thi hành công vụ có quyền:

      - Phạt cảnh cáo;

      - Phạt tiền đến 500.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Thẩm quyền xử phạt
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn