Thẩm quyền xử phạt VPHC của Tổ trưởng Tổ nghiệp vụ Cảnh sát biển trong lĩnh vực văn hóa, quảng cáo

Ngày hỏi:04/06/2021

Nhờ tư vấn thẩm quyền xử phạt VPHC của Tổ trưởng Tổ nghiệp vụ Cảnh sát biển trong lĩnh vực văn hóa và quảng cáo?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 2 Điều 68 Nghị định 38/2021/NĐ-CP có quy định về thẩm quyền xử phạt VPHC của Tổ trưởng Tổ nghiệp vụ Cảnh sát biển trong lĩnh vực văn hóa, quảng cáo như sau:

      Tổ trưởng Tổ nghiệp vụ Cảnh sát biển có quyển:

      - Phạt cảnh cáo;

      - Phạt tiền đến 2.500.000 đồng đối với hành vi vi phạm hành chính trong lĩnh vực văn hóa; phạt tiền đến 5.000.000 đồng đối với hành vi vi phạm hành chính trong lĩnh vực quảng cáo.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Biên bản xử phạt
    Mức xử phạt
    Quyết định xử phạt hành chính
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn