Thanh toán bằng thẻ ngân hàng trong hoạt động kinh doanh casino

Ngày hỏi:04/09/2017

Thanh toán bằng thẻ ngân hàng trong hoạt động kinh doanh casino được quy định như thế nào?  Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Khánh, sống tại Bình Dương. Hiện nay tôi đang làm việc trong lĩnh vực tài chính. Tôi đang tìm hiểu về hoạt động kinh doanh casino và tôi có thắc mắc cần được giải đáp. Cụ thể là: Thanh toán bằng thẻ ngân hàng trong hoạt động kinh doanh casino được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định về vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi xin chân thành cảm ơn Ban biên tập Thư Ký Luật. (0905***)      

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 7 Thông tư 10/2017/TT-NHNN (có hiệu lực ngày 15/10/2017) hướng dẫn về quản lý ngoại hối đối với hoạt động kinh doanh casino do Thống đốc Ngân hàng Nhà nước Việt Nam ban hành thì thanh toán bằng thẻ ngân hàng trong hoạt động kinh doanh casino được quy định như sau:

      1. Doanh nghiệp được chấp nhận thẻ ngân hàng của người chơi để đổi đồng tiền quy ước khi tham gia các trò chơi tại Điểm kinh doanh casino. Doanh nghiệp chỉ được nhận thanh toán bằng đồng Việt Nam từ ngân hàng thanh toán thẻ.

      2. Việc sử dụng thẻ ngân hàng trong hoạt động kinh doanh casino do khách hàng và doanh nghiệp tự thỏa thuận trên cơ sở phù hợp với quy định pháp luật hiện hành về cung ứng dịch vụ thanh toán, phương tiện thanh toán và pháp luật về quản lý ngoại hối.

      Trên đây là nội dung tư vấn về thanh toán bằng thẻ ngân hàng trong hoạt động kinh doanh casino. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này vui lòng tham khảo thêm tại Thông tư 10/2017/TT-NHNN.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn