Thẻ chọn số dự thưởng xổ số tự chọn số điện toán có giá trị để lĩnh thưởng không?

Ngày hỏi:02/08/2019

Tôi đang tìm hiểu về xổ số điện toán cho tôi hỏi theo quy định mới nhất của pháp luật hiện nay thì thẻ chọn số dự thưởng xổ số tự chọn số điện toán có giá trị để lĩnh thưởng không?

 

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2 Điều 13 Thông tư 36/2019/TT-BTC (có hiệu lực từ ngày 01/08/2019) về hoạt động kinh doanh xổ số tự chọn số điện toán có quy định về về thẻ chọn số dự thưởng xổ số tự chọn số điện toán như sau:

      ...

      2. Thẻ chọn số dự thưởng xổ số tự chọn số điện toán không có giá trị để lĩnh thưởng.

      Như vậy căn cứ quy định của pháp luật thì thẻ chọn số dự thưởng xổ số tự chọn số điện toán là không có giá trị để lĩnh thưởng

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn