Thời gian khuyến mãi vào các dịp lễ, tết có được vượt quá thời gian nghỉ theo quy định không?

Ngày hỏi:28/10/2019

Đối với dịp nghỉ vào lễ tết, các cửa hàng sẽ đưa ra các chính sách khuyến mại cho các dịp này. Vậy Ban biên tập cho hỏi khi khuyến mãi vào các dịp này thời gian khuyến mãi có được vượt quá thời gian nghỉ mà Thủ tướng Chính phủ đã chốt không? Mong sớm nhận phản hồi. 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Điểm b Khoản 5 Điều 6 Nghị định 81/2018/NĐ-CP có quy định:

      Các đợt khuyến mại vào các dịp lễ, tết theo quy định của pháp luật lao động, gồm:

      - Đợt Tết Âm lịch: 30 ngày ngay trước ngày đầu tiên của năm Âm lịch;

      - Các ngày nghỉ lễ, tết khác. Thời hạn khuyến mại của từng đợt khuyến mại vào các dịp lễ, tết không được vượt quá thời gian nghỉ của các dịp lễ, tết tương ứng theo quy định của pháp luật lao động.

      => Như vậy, theo quy định trên thì thời gian khuyến mại vào các dịp lễ tết, không được vượt quá thời gian khuyến mại của các dịch nghỉ này. Ví dụ dịp nghỉ tết dương lịch của các năm rời vào 1/1 hàng năm, thì thời gian khuyến mại đối với dịp này không được vượt quá ngày 1/1 hàng năm. Còn ngày bắt đầu thực hiện việc khuyến mại thì không bị giới hạn.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn