Thời gian tối đa để thực hiện chương trình bốc thăm trúng thưởng

Ngày hỏi:18/11/2010
Xin hỏi luật sư thời gian tối đa được phép thực hiện nếu công ty chúng tôi muốn thực hiện chương trình bốc thăm trúng thưởng trong năm là bao nhiêu?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Chương trình khuyến mại bốc thăm trúng thưởng là hoạt động khuyến mại bán hàng, cung ứng dịch vụ kèm theo việc tham dự chương trình khuyến mại mang tính may rủi. Vì vậy:

      Theo khoản 4 Điều 12 Nghị định 37/2006/NĐ-CP về quy định chi tiết luật thương mại về hoạt động xúc tiến thương mại thì: “Tổng thời gian thực hiện khuyến mại đối với một loại nhãn hiệu hàng hoá, dịch vụ không được vượt quá 180 (một trăm tám mươi) ngày trong một năm, một chương trình khuyến mại không được vượt quá 90 (chín mươi) ngày.”

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn