Thời gian tối đa để thực hiện khuyến mại giảm giá

Ngày hỏi:18/11/2010
Tôi muốn mở một chương trình giảm giá cho sản phẩm mỹ phẩm của công ty tôi trong tháng 11 tới đây. Xin hỏi tôi có thể thực hiện chương trình này trong bao lâu?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Khoản 4 Điều 9 Nghị định số 37/2006/NĐ-CP Quy định chi tiết Luật Thương mại về hoạt động xúc tiến thương mại quy định:
      Tổng thời gian thực hiện chương trình khuyến mại bằng cách giảm giá đối với một loại nhãn hiệu hàng hoá, dịch vụ không được vượt quá 90 (chín mươi) ngày trong một năm; một chương trình khuyến mại không được vượt quá 45 (bốn mươi lăm) ngày.

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Khuyến mại
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn