Tổ chức thi người mẫu không đúng nội dung ghi trong văn bản chấp thuận xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:22/07/2021

Cho hỏi, tổ chức thi người mẫu không đúng nội dung ghi trong văn bản chấp thuận thì bị xử phạt thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điểm a Khoản 2 Điều 12 Nghị định 38/2021/NĐ-CP có quy định:

      Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 15.000.000 đồng đối với hành vi tổ chức thi người đẹp và người mẫu không đúng nội dung ghi trong văn bản chấp thuận.

      Như vậy, tổ chức thi người mẫu không đúng nội dung ghi trong văn bản chấp thuận thì sẽ bị phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 15.000.000 đồng.

      Lưu ý, mức phạt này áp dụng đối với cá nhân vi phạm, trường hợp tổ chức vi phạm mức phạt sẽ gấp đôi (Khoản 2, 3 Điều 5 Nghị định này).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn