Tổ chức vi phạm hành chính trong kinh doanh khí bị phạt tới 200 triệu đồng

Ngày hỏi:24/09/2020

Xin hỏi theo quy định mới thì tổ chức vi phạm hành chính trong kinh doanh khí có thể bị phạt tối đa bao nhiêu tiền? Mong nhận được giải đáp. Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tổ chức vi phạm hành chính trong kinh doanh khí bị phạt tới 200 triệu đồng
      (ảnh minh họa)
    • Theo Khoản 1 Điều 4 Nghị định 99/2020/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 11/10/2020) có quy định như sau:

      Đối với mỗi hành vi vi phạm hành chính trong lĩnh vực dầu khí, kinh doanh xăng dầu và khí, tổ chức, cá nhân vi phạm phải chịu hình thức xử phạt chính là phạt tiền. Mức phạt tiền tối đa trong lĩnh vực thăm dò, khai thác dầu khí là 1.000.000.000 đồng đối với cá nhân và 2.000.000.000 đồng đối với tổ chức; mức phạt tiền tối đa trong lĩnh vực kinh doanh xăng dầu và khí là 100.000.000 đồng đối với cá nhân và 200.000.000 đồng đối với tổ chức.

      Như vậy, tổ chức vi phạm hành chính trong kinh doanh khí có thể bị phạt tối đa tới 200.000.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn