Trách nhiệm của Sở Công Thương đối với tổ chức thực hiện Chương trình cấp quốc gia về xúc tiến thương mại

Ngày hỏi:12/08/2019

Bộ Công thương vừa ban hành quy định mới về hoạt động xúc tiến thương mại. Theo đó, nhờ anh chị cho tôi biết: văn bản mới này quy định như thế nào về trách nhiệm của Sở Công Thương đối với tổ chức thực hiện Chương trình cấp quốc gia về xúc tiến thương mại?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 30 Thông tư 11/2019/TT-BCT (có hiệu lực từ 16/09/2019) quy định về trách nhiệm của Sở Công Thương đối với tổ chức thực hiện Chương trình cấp quốc gia về xúc tiến thương mại, cụ thể như sau:

      - Tham mưu UBND tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương ban hành cơ chế phối hợp, triển khai các đề án thuộc Chương trình cấp quốc gia về xúc tiến thương mại trên địa bàn.

      - Phối hợp với Cục Xúc tiến thương mại, các cơ quan có liên quan giám sát thực hiện các đề án thuộc Chương trình cấp quốc gia về xúc tiến thương mại thực hiện trên địa bàn địa phương.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn