Trường hợp cấp lại Giấy chứng nhận đủ điều kiện sản xuất mũ bảo hiểm

Ngày hỏi:22/09/2016

Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Em đang làm việc tại Công ty sản xuất dịch vụ Thiên An. Đây là công ty có đăng ký ngành nghề sản xuất mũ bảo hiểm. Công ty em đã hoạt động được gần 2 năm. Tuy nhiên, hiện nay Giấy chứng nhận đủ điều kiện sản xuất mũ bảo hiểm của công ty đã bị mất. Vì vậy, em muốn hỏi trường hợp cấp lại Giấy chứng nhận đủ điều kiện sản xuất mũ bảo hiểm được quy định như thế nào? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Em rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hiện nay, trường hợp cấp lại Giấy chứng nhận đủ điều kiện sản xuất mũ bảo hiểm đã được quy định cụ thể tại Khoản 2 Điều 8 Nghị định 87/2016/NĐ-CP của Chính phủ.

      Theo đó, trường hợp cấp lại Giấy chứng nhận đủ điều kiện sản xuất mũ bảo hiểm được quy định như sau:

      a) Giấy chứng nhận được cấp lại trong trường hợp bị mất, hư hỏng;

      b) Trong thời hạn 03 ngày làm việc, kể từ ngày nhận được hồ sơ đầy đủ và hợp lệ, Bộ Khoa học và Công nghệ chịu trách nhiệm cấp lại Giấy chứng nhận cho doanh nghiệp.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về trường hợp cấp lại Giấy chứng nhận đủ điều kiện sản xuất mũ bảo hiểm. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Nghị định 87/2016/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn